Cúp Babolat -eTennis 18/9 : kết quả bốc thăm và những thông báo chính thức từ BTC

Thảo luận trong 'Các hoạt động của thegioitennis.net' bắt đầu bởi dang duy, 31/8/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. thegioimayruaxe

thegioimayruaxe New Member

Đăng ký:
    18/1/16

Thông báo dời thời gian diễn ra giải vì lý do bất khả kháng : dời ngày 11/9/2011 sang ngày 18/9/2011 (bấm vào đây xem thông báo chính thức của BTC)

Trưa nay 31/8. Ban trọng tài và đại diện BTC và một số vđv có mặt đã tiến hành bốc thăm và chia bảng cho giải đấu và sau đây là kết quả bốc thăm cùng một số thông báo chính thức từ Ban Tổ Chức giải đấu. Các bạn xem chi tiết.

1. Nội dung B : Chia nhánh đấu. Vòng 1 chọn ra 16 đội thắng. Vòng 2 là 16 đội thua vòng 1 bốc thăm và đấu nhau lấy 8 đội thắng. Vòng 3 gồm 24 đội (16 vòng 1 và 8 vòng 2) tiếp tục đấu loại chọn ra 12 đội thắng + 4 đội (chọn ra trong 12 đội thua với hiệu số thắng bại cao nhất). Đến vòng 1/16 là loại trực tiếp và sau đó là tứ kết, bán kết và chung kết.
    2. Nội dung A :
    chia bảng lấy mỗi bảng 2 đội vào vòng 1/16 , từ vòng 1/16 bốc thăm lại để xác định các cặp đấu và sẽ loại trực tiếp để vào tứ kết sau đó là bán kết và chung kết.
    3. Thời gian và địa điểm : ngày 18/9 (nhằm ngày chủ nhật).

• Số sân là 6 sân liền kề nhau. BTC chọn ra sân số 1 làm sân trung tâm, là nơi diễn ra các trận đấu chung kết.
    • Vđv đăng ký tham gia thi đấu phải có mặt lúc 8h sáng.
    • Nội dung A sau khi làm lễ khai mạc sẽ chính thức thi đấu từ từ 9h30 sáng. Tuy nhiên các bạn tham gia nội dung A vẫn phải đến sớm để dự lễ khai mạc cùng BTC.
    • Khi gọi tên bắt đầu làm thủ tục thi đấu, vận động viên nào đến trễ quá 15p coi như bị loại và tỉ số thua ghi nhận sẽ là 0-6.
    • Mỗi vận động viên khi đến "check in" qua bàn làm việc của tổ điều hành trọng tài để nhận lịch thi đấu và chi tiết trên từng sân để chủ động thu xếp thời gian.
    • Địa chỉ khu sân thi đấu và sơ đồ đường đến sân : CLB Tennis Hoàng Thiên - số 19 đường 1011, P.5, Q8. (đi từ hướng quận 5 - qua cầu Nguyễn Tri Phương, qua cầu Chánh Hưng. Vừ đổ dốc cầu Chánh Hưng thì gặp ngay ngã tư đèn xanh đèn đỏ, rẻ phải chính là đường số 12, chạy thẳng vào khoảng 300 mét là gặp ngay CLB tennis Hoàng Thiên - nằm bên tay trái đường số 12 khi chạy vào)

4. Luật thi đấu áp dụng cho cả 2 nội dung A và B và cho tất cả các trận đấu :

• Áp dụng luật thi đấu "quả bóng bạc". Nếu tỉ số là Deuce đến lần thứ 2 (50-50) thì một điểm số sẽ quyết định cho games đấu và được quyền chọn bên trả giao bóng.
    • Đánh 1 set chạm 6 phải cách 2 games đấu. Nếu tỉ số là 5-5 thì đánh Tiebreak chạm 7 điểm (cách 2).
    • Vđv trong cặp đôi không được quyền hoán đổi vị trí đỡ trả giao bóng trong một trận đấu.
    • Trọng tài sẽ bắt lỗi chạm vạch khi giao bóng như sau : với các tình huống khi tung bóng đã chạy vào bên trong sân quá xa. Với những tình huống này trọng tài sẽ nhắc nhở 3 lần. Nếu tiếp tục vi phạm trọng tài sẽ xử điểm thua.
    Thay mặt BTC

Thông báo dời thời gian diễn ra giải vì lý do bất khả kháng : dời ngày 11/9/2011 sang ngày 18/9/2011 (bấm vào đây xem thông báo chính thức của BTC)

2. Trần Anh

Trần Anh New Member

Đăng ký:
    22/5/16
    Em lại gặp ISO. Nhiều duyên nợ quá :)

3. peterse7ven

peterse7ven New Member

Đăng ký:
    6/5/16
    Bác Duy ới cho hỏi.
    24 cặp đấu vòng 3 thì có phải bốc thăm lại để chọn cặp đấu tiếp theo kg vậy? và tiếp theo vòng 4 (1/16), cứ thế cho đến tứ kết và bán kết.

4. thegioimayruaxe

Đăng ký:
    18/1/16
    24 cặp vòng 3 phải bốc thăm rồi mới đấu chứ anh - Sorry do thiếu từ ngữ một tí :p

5. Cuc Chu

Cuc Chu New Member

Đăng ký:
    29/4/16
    tie-break chạm 7 cách 2 là thế nào hả anh ơi? cứ đến 7 là thắng hay là phải cách 2 điểm (8-6; 9-7...)
    lần trước partner của em thua tie-break 6-7 nên vẫn còn cay cú lắm :))

6. Trần Huỳnh Thảo Ly

Trần Huỳnh Thảo Ly New Member

Đăng ký:
    29/4/16
    Theo em nghĩ ý bác duy là cách 2 là win thôi ạ,
    Luật như thế là quá ok rồi chứ đánh giải mà cứ vàng, 5-6 thua hoài thì nản lắm hehe^^

7. phuoc_phuoc5

phuoc_phuoc5 New Member

Đăng ký:
    21/4/16
    oan gia ngỏ hẹp mà chú, lần này đứng với cu Dũng thì mạnh hơn lycafe rồi, hy vọng ỡ playoff thui

8. Trần Huỳnh Thảo Ly

Đăng ký:
    29/4/16
    Hic anh em ai biết cặp B "Nhất Trung + Dũng" đánh như thế nào ko nhỉ? mấy cặp mới toe chưa biết thế này khó đánh gớm hic

9. trongtin6869

trongtin6869 New Member

Đăng ký:
    5/6/16
    Gặp người quen rồi, hic hic - thôi thì dân miệt vườn ráng cõng nhau tới đâu thì tới thôi !

10. cskh_kenza

cskh_kenza New Member

Đăng ký:
    23/5/16
    Gặp bác tiger coi như bít cửa vào vòng trong rồi.kaka.mong bác nương tay cho e vài game về xe nha bác!!!

11. duongmon221

duongmon221 New Member

Đăng ký:
    14/3/16
    Chà,

Em nghĩ bảng của Bác khá nhẹ - BTC xếp khá mát tay, và Bác có khả năng vào vòng 2, thắng 1 trận là vào rồi . . . Nhắm đối thủ trực tiếp ấy ...

12. thanhbinhvhks

thanhbinhvhks New Member

Đăng ký:
    23/4/16
    ui ui kiểu này lên dòm cái cúp chup tấm hình rồi ra bãi giữ xe lai rai thôi :D

13. thegioimayruaxe

Đăng ký:
    18/1/16
    Tiebreak chạm 7 cách 2 là rõ rồi mà em ! Tức là phải cách 2 điểm chứ ai lại chơi kiểu kỳ cục ăn 7-6 điểm Tiebreak là ăn đc ? Phải 7-5 , 8-6 hay v.v... mới ăn chứ !

14. thegioimayruaxe

Đăng ký:
    18/1/16
    Nhất Trung + Dũng là bạn Quân612 (quân đen Blackbaby). Đã test đúng rùi em ơi nên yên tâm mà phát huy hết sức, phân vân làm chi khi nghe đồn cặp mạnh thì gặp lại lo, còn yếu hơn thì lại xem thg người ta mà đánh k ra gì thì có khi thua vỡ mặt mà chả biết vì sao.:):)

15. thegioimayruaxe

Đăng ký:
    18/1/16
    Ặc , cái này là bốc thăm đó ông ơi. Nhiều bàn tay bốc vô lắm chứ hem phải BTC bốc k đâu.

16. thegioimayruaxe

Đăng ký:
    18/1/16
    He he sao lại tự kỷ vậy em zai !? phải tự tin chứ. Thể thao nhiều bất ngờ mà, ngoài yếu tố mạnh yếu còn hơn nhau ở cái quyết tâm và tâm lý chiến đấu, sự lì lợm v.v...

17. Trần Huỳnh Thảo Ly

Đăng ký:
    29/4/16
    Quân đen mắt kiếng hả anh. Thế thì "ko lo" rồi vì em nó A+ bạn em nó chắc toàn >A ko ^^. đùa tí chứ sao cũng chơi mà hehe

18. vietgo

vietgo New Member

Đăng ký:
    23/1/16
    Tự kỷ sớm thế hả em trai :p Tình hình anh em mình ở đầu sông-cuối sông, chắc găp nhau trận cuối quá v:tay

19. bazi91

bazi91 New Member

Đăng ký:
    10/5/16
    Em "không cần biết anh là ai, không cần biết anh từ đâu" vào là chiến thôi. Chúc mừng có đổi thủ xứng tầm nhé bác huunghia và fereviet.

20. ngoanmocviet

ngoanmocviet New Member

Đăng ký:
    7/5/16
    Lần đầu tiên em oánh giải. Mong bác nhẹ tay cho. :)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.